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NATIONAL COHESION AND INTERGRATION COMMISSION

NCIC - Kenya 
ncic_kenya 

MKATABA WA HUDUMA WA TUME YA UWIANO NA UTANGAMANO   2025 - 2027

Ripoti changamoto zozote kuhusu utoaji wa huduma kwa:
Chief Executive Officer
Britam Towers
17  Floor, Hospital RD, Upper Hillth

P.O.Box 7055 - 00100 Nairobi
T : 0702777000
+254-20-2585702
Info@cohesion.go.ke/ complaints@cohesion.goke
Toll Free SMS 1547

Commission for Administrative Justice
Office of the Ombudsman
2  Floor, West End Towersnd

Opposite Aga Khan High School off Waiyaki Way - Westlands
P.O.Box 20414 - 00200 (Nairobi )
Tel: +254-20-2270000

One People One Nation One Destiny www.cohesion.go.ke

Mawasiliano ya maandishi (barua)

Barua Pepe na majukwaa ya mitandao ya kijamii (WhatsApp, Facebook,Twitter na Youtube )

Hudhuria ofisi zetu ana na uwasilishe ombi lako 

Huduma kwa nia ya simu 

Majibu kwa barua na mawasiliano rasmi.

Wasilisha Malalamiko

Wateja wanaruhusiwa kuwasilisha malalamiko yao kwa njia ya mdomo au kwa maandishi 

Mwombaji atawasilisha fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu,wasifu wa kampuni ,cheti cha kuanzishwa
au kusajiliwa, cheti cha PIN, cheti halali cha uzingatiaji wa kodi au msamaha husika,taarifa halisi za
benki nakala ya cheti cha usajili kutoka kwa taasisi husika za udhibiti, stakabadhi ya malipo ya ada
isiyorejeshwa, nakala za marejesho ya mwaka yaliyowasilishwa kwa msajili wa Makampuni

Pamoja na nakala ya kitambulisho cha taifa au pasipoti

Tumia mfumo wa ununuzi wa kielektroniki kupokea taarifa. 

Agizo Rasmi la Ununuzi (L.P.O), ankara, cheti cha kukamilika kwa kazi, na uthibitisho wa kupokelewa kwa
bidhaa na huduma

 Uwasilishaji wa Zambuni 

Kujipatia welewa wa masuala husika na kushiriki kikamilifu 

Wasilisha maombi rasmi kulingana na tangazo

Wasilisha ombi la kupata taarifa 

Bila Malipo 

Bila Malipo 
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Sekunde kumi na tano
(15)

MAHITAJI 

Dakika moja (1)

siku moja (1)

siku kumi na nne (14) 

siku kumi na nne
(14) 

siku tisini (90)

Siku moja

Siku sitini (60)

Siku sitini kuanzia siku ya
tangazo

siku moja 

Siku Tisini ( 90)

 Ishirini na moja (21)

MALIPO MUDAHUDUMA NAMBARI

Jibu la simu (simu za mezani au laini rasmi nyingine)

Majibu kwa maswali ya wateja wanaofika moja kwa moja ofisini

Utoaji wa majibu kwa malalamiko na manung’uniko ya umma dhidi ya Tume.

Maazimio kuhusu malalamiko dhidi ya Tume

Usajili wa wauzaji na wasambazaji

Taarifa rasmi kwa wazabuni waliofanikiwa na wasiofanikiwa.

Uendeshaji wa mchakato wa zabuni

Utoaji na uchakataji wa maombi ya taarifa

Malipo kwa bidhaa na huduma baada ya kupokelewa

Uondoshaji wa bidhaa na vifaa vilivyopitwa na wakati

Ushiriki wa wananchi katika mchakato wa kutunga sera

Uajiri wa watumishi wa taasisi

Bila Malipo 

Bila Malipo 

Bila Malipo siku moja (1)

siku tano (5)


